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 UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO 
 

  

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa: 
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3, 388 Morogoro Road, 

S.L.P. 3056, 16102 Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8, +255 22 2460772 
Barua pepe: met@meteo.go.tz. Tovuti: www.meteo.go.tz 

(IMETHIBITISHWA – ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga     
727H – (Rev.01/2020) 

 

UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO: 

 

TAREHE: 07/05/2021. 

 

 

ANGALIZO 

VIPINDI VYA UPEPO MKALI UNAOFIKIA KILOMITA 40 KWA SAA NA MAWIMBI MAKUBWA 

YANAYOFIKIA MITA 2.0, VINATARAJIWA KATIKA BAADHI YA MAENEO YA UKANDA WA PWANI 

YA BAHARI YA HINDI (MIKOA YA TANGA, DAR ES SALAAM, PWANI (IKIJUMUISHA KISIWA CHA 

MAFIA), MTWARA NA LINDI, VISIWA VYA UNGUJA NA PEMBA. 

 

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI: 

 

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kutoka Kusini   kwa kasi ya km 40 kwa saa kwa Pwani yote.  

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na Mawimbi Makubwa. 

Matarajio kwa siku ya Jumapili tarehe 09/05/2021: Kupungua kwa mvua katika maeneo mengi ya nchi.  

Utabiri huu umetolewa leo tarehe: 07/05/2021. 

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA. 

[Mikoa ya Mwanza, Kagera, Geita, Mara, Simiyu na Shinyanga]: 

[Mikoa ya Kigoma na Katavi]: 

 
 

Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo 

katika maeneo machache na vipindi vya jua. 

[Mkoa wa Tabora]: 

 

 
Hali ya mawingu kiasi, ngurumo katika 

maeneo machache na vipindi vya jua. 

[Mikoa ya Dar es Salaam na Tanga]: 

[Visiwa vya Unguja na Pemba]: 

[Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]: 

[Mikoa ya Kilimanjaro, Arusha na Manyara]: 

 

Hali ya mawingu kiasi, mvua nyepesi katika 

maeneo machache na vipindi vya jua. 

[Mikoa ya Rukwa, Mbeya, Njombe, Iringa na Songwe]: 

[Mikoa ya Dodoma, Singida na Ruvuma]: 

[Mikoa ya Mtwara na Lindi]: 

[Mkoa wa Morogoro]:  

Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua. 

MJI 
Kiwango cha juu 

cha joto 

Kiwango cha 

chini cha joto 
Mawio (Saa) 

Machweo 

 (Saa) 

ARUSHA 24°C 17°C 12:32 12:30 

D'SALAAM 30°C 25°C 12:25 12:15 

DODOMA 28°C 18°C 12:38 12:30 

KIGOMA  29°C 20°C 01:01 12:55 

MBEYA 25°C 17°C 12:50 12:36 

IRINGA 27°C 16°C 12:40 12:28 

NJOMBE 17°C 10°C 12:40 12:28 

MWANZA 30°C 19°C 12:45 12:45 

TABORA 29°C 17°C 12:49 12:43 

TANGA 27°C 22°C 12:24 12:18 

ZANZIBAR 30°C 25°C 12:25 12:15 
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